thèm ăn đá!!!!!!!!!
thèm ăn đá!!!!!!!!! New
thèm ăn đá!!!!!!!!! Top10
Đăng ký
Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn
» Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần hỏi/đáp để biết cách dùng diễn đàn.
» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên. Bấm vào đây để đăng ký.
Chúc các bạn một năm mới mạnh khỏe, vui vẻ và nhiều may mắn trong cuộc sống... ( Admin )/...

thèm ăn đá!!!!!!!!!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
12/5/2012, 6:40 pm
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_01thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_02_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_03
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_07thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_08_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_09
[Thành viên] - inconsolable13Member
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: thèm ăn đá!!!!!!!!!

Tiêu đề: thèm ăn đá!!!!!!!!!

Hailo all………….
Tui có mấy ý kiến mún chia sẻ với mọi người. (cũng có thể hiểu là một chút bức xúc):
1. Đội ngũ cán bộ lớp lục đục quá. Xây dựng hoạt động lơp mang tính chủ quan quá.
2. Thành viên trong lớp ý thức quá kém( tất nhiên có cả tui)
3. Giáo viên và trung tâm nhân cách tồi quá.
Cụ thể:
- Các bạn cán bộ lớp mạnh ai lấy làm.đưa ra ý kiến trước lớp mà chả bàn bạc trước gì cả mạnh ai lấy nói tranh luận rối mù. Bạn lớp trưởng có vẻ quan tâm tới trung tâm quá trong khi ở lớp thì tui thấy bạn chỉ có họp và vấn đề của các cuộc họp không gì khác là tiền. bạn lớp phó học tập thì có vẻ nên chuyển qua bạn nhậu. chả thấy bạn có ý kiến gì về vấn đề học tập mà chỉ toàn hn lớp mình liên hoan, mai lớp mình đi chơi, bạn bí thư thì có vẻ là trung tâm chia rẽ nội bộ, có lẽ trước khi đứng ra ứng cử chức bí thư bạn ko biết bí thư thì phải làm việc gì? Còn bạn lớp phó đời sống thì có một ưu điểm là bạn phát biểu rất hay mỗi tội chả thấy hành động bao giờ.
- Nói một việc gần đây nhất: vấn đề quỹ lớp của lớp. quỹ đóng thành 3 lần.mỗi lần 50k. lần đầu tiên bạn lớp trưởng thu. 2 lần sau do bạn lớp phó đời sống thu. Nhưng thật lạ chúng ta là dân kế toán mà tui thấy bạn làm việc chả có tí khoa học nào hay là ….. thì.tui ko bít nữa. cả 3 lần không có bất cứ danh sách các bạn đóng tiền cụ thể thế nào? Đến khi hỏi danh sách thì các bạn đi hỏi từng người là đã đóng quỹ lớp chưa? Tui chịu không hiểu các bạn làm việc kiểu gì??? Hóa ra tui và những bạn đóng tiền đầy đủ cũng như những bạn có ý thức kém thui. (Nản tiếp.)Đặc biệt là vấn đề thu chi việc lập một bản excel nhập dữ liệu ko phải việc quá khó. Nhưng toàn thấy các bạn lôi một dãy các khoản ra chép lên trên bảng. (tui nản với cách làm việc của các bạn). tui cũng góp ý với bạn lớp trưởng là bạn đừng nói bạn lớp phó đời sống làm việc không ra gì. Mà bạn hãy nhìn cả lại bạn xem ( nói năng thì dài dòng, tính tự ái quá cao, động hỏi tí là tui là người truyền đạt thắc mắc xuống hỏi trung tâm, thế chúng tui bầu bạn để làm người mẫu a?)
- Bạn lớp phó có thông báo từ nay việc thu chi sẽ không do bạn lớp phó đời sống làm nữa mà do bạn KIM ANH. Tui nghe nó nặng về quyền lực quá. Ít ra cũng nên đưa ra ý kiến trước cả lớp rùi hãy quyết định vì bạn lớp phó đời sống là do cả lớp bầu trước đây.
- Các bạn có vẻ coi đồng tiền nó to quá. Mọi thứ đều giải quyết bằng tiền. nhưng tui nghĩ chúng ta nên kết hợp tiền và ý thức. nói thật ý thức trong lớp của các bạn trong lớp quá kém. Tui vd cụ thể lun. Khu vực gần bạn lớp phó học tập không hiểu cho đó thiên thời địa lợi nhân hòa hay sao mà các bạn nam thanh nữ tú có nhiều chuyện để nói thế, hay kể cả khu vực mấy bàn đầu gần giáo viên trời ơi nào chuyện ăn, mặc, người iu…..
- Một buổi học chưa nổi được 60p mà còn xin giờ để họp. họp gì họp tiền. thế thì lấy đâu ra kiến thức mà thi. Các bạn đừng nghĩ học mấy cái này không có tác dụng gì nhé. Đơn giản nó rèn luyện chính cho bản thân các bạn sự kiên trì, tư duy và…………..
- Có mỗi cái bài tập mà cả tháng trời không in nổi. nếu bạn bận thì có thể giao cho người khác…. Bạn không cần các bạn khác không cần bài tập nhưng không phải toàn bộ mọi người không cần.
- Tui nghĩ lớp mình từ từ hãy ĐOÀN KẾT mà hãy xây dựng tiêu chí đừng CHIA RẼ, đừng ĐẤU ĐÁ nhau đã.
- Còn việc đóng tiền chăm sóc giáo viên tui thấy các bạn đưa ra một con số mà chẳng có sự tham khảo ý kiến của cả lớp gì cả. có vẻ hơi độc quyền chuyên chính nhi? Nói thật với mọi người 300k- 500k nó là bình thường nhưng với những người như tui chưa kiếm được tiền thì nó là tiền ăn của tui cả tháng. Và số tiền đó sẽ đánh tan hết sự cô gắng chăm chỉ học hành của tui thành con số 0. Nhưng tui vẫn đóng số tiền đó vì tui đang tồn tại trong một tập thể. Sống là phải có tập thể. Mình vì mọi người.oke
- Tui thấy các bạn cán bộ lớp xứng đáng làm cán bộ hơn chúng tui vì các bạn có sự tự tin và nhiệt huyết nữa. xin hãy sử dụng đúng chỗ đúng lúc và phát huy hết công suốt. các bạn sẽ được đền đáp xứng đáng vì điều đó
- Trung tâm thì thoai roài. Liên tục đưa ra nhưng chiêu bài mới để kiếm tiền, học phí bổ sung học phí thì không nói làm gì đã học ở trung tâm thì phải chấp nhận nhưng nào là : lệ phí thi,trình diễn thời trang, bóng đá…..tui hơi tiêu cực nhưng nó chui bao nhiêu phần số tiền đóng góp của chúng ta vào tui họ là một ẩn số nhỉ. Vấn đề là việc kiếm tiền này lại được chúng ta ủng hộ nhiệt tình.
- Tui không đề cập đến trình độ chuyên môn của giáo viên vì tui ko đủ tư cách nhưng nhân cách của giáo viên ở cái trung tâm này làm tui thấy kinh tởm: đúng là lương tâm họ không có răng để cắn rứt.
- Tui nên dừng ở đây.Nếu không sẽ bị ăn cả rổ đá mất mà cũng vì sợ ăn rổ đá mà tui xin ẩn danh. Các bạn thông cảm khả năng nhìn nhần vấn đề và dùng câu chữ của tui nó hơi hạn chế nên có gì các bạn cứ phản hồi. tui xin thỉnh giáo
Nhưng mà: 80 người * 300k = 24 củ. hình như hơi nhiều.mỗi giáo viên 5 củ.

GOOD LUCK.

13/5/2012, 10:50 am
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_01thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_02_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_03
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newMr_zero_alobanthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_07thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_08_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_09
[Thành viên] - Mr_zero_alobanVipMem
VipMem

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: thèm ăn đá!!!!!!!!!

Thế này là ko đc rùi admin ơi?bên cậu có vấn đề nghiêm trọng rùi chỉnh đốn lại hàng ngũ thui.............

13/5/2012, 1:41 pm
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newAdminthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
[Thành viên] - AdminAdmin
Admin

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

https://kt1dhdl.forumvi.com

Cảm ơn sự đóng góp ý kiến rất thật.
Diễn đàn này được lập ra với mục đích bạn đang sử dụng nhưng thực sự nhìn nhận lại thì không ai dùng đến nó là bao nhiêu.
Mình không biết bạn là ai bởi bạn nhận mình ẩn danh không muốn ai biết bạn là ai. Với mình thì khác. Mình là Văn Chiến, là lớp phó học tập của lớp, và là admin của diễn đàn lớp này.
Từ khi vào trường đến giờ chúng ta hãy nên nhìn nhận lại tất cả. Trong topic này cảm ơn bạn đã đề cập đến tất cả mọi vấn đề. Đầu tiên là ý thức, sau đó là cán bộ lớp, tiếp nữa đó về phía trung tâm.
Mình cũng chẳng giải thích và cũng chẳng nói nhiều. Mình chỉ nêu một số điều này ra mọi người đọc và cùng suy nghĩ.
Thứ 1: Về ý thức
Đã bao giờ "lớp mình" thực sự ngồi với nhau họp một buổi họp "Thực sự" chưa? Khi tổ chức họp thì chưa nói xong đã nhốn nháo, người nghe người không nghe, rồi sau đó hỏi thế này thế khác, rồi thắc mắc, thử hỏi truyền đạt cho ai. Bên cạnh đó một số thành viên ý thức quá kém, lấy lý do này nọ để về trước, hoặc bỏ về,... Nếu bạn là cán bộ lớp bạn đứng dưới cương vị của mình nhìn thấy như thế bạn sẽ nghĩ thế nào? Mọi người nói là tớ bận lắm, rồi nhà xa phải về sớm, rồi tự ý bỏ về, mình chẳng có cái quyền gì để giữ mọi người lại được
Ngay cả việc trước đây mỗi khi có chuyện gì cần thông báo mình có nói với lớp mọi vấn đề, thông báo đều được thông báo trên diễn đàn của lớp, chỉ đơn giản thế thôi cũng đã vô số ý kiến rồi, nào là lý do không có thời gian truy cập, nào là trang web khó nhớ rồi đề nghị phải gọi điện cho từng người báo cho mọi người biết. Đơn giản như trước đó việc truyền đạt thông tin qua điện thoại người thì đổi số, người thì số điện thoại sai, lúc gọi thì không liên lạc được,…
Khi bạn cần 1 thông tin không nhẽ bạn không thể dành 1 chút thời gian để tìm kiếm khi mà cán bộ lớp đã up thông tin kịp thời, bạn cần xem thời sự bạn tìm đến cái tivi có bao giờ bạn muốn xem thời sự mà phải người khác mang tivi đến cho mình xem hay ko ?
Công việc gì cũng thế. Nếu bạn không có sự cộng tác bạn có hoàn thành xuất sắc được hay không với xã hội bây giờ?
Thứ 2: Đội ngũ cán bộ lớp
Mình có công nhận là đội ngũ cán bộ lớp trước đây, nhất là trước tết khi ở trường đào tạo cán bộ chưa thực sự làm việc tốt với nhau. Điều này đã có nhiều mặt không tốt gây bất đồng từ thành viên lớp cho tới đội ngũ cán bộ lớp. Điều này đã được đề cập và đang dần điều chỉnh.
Việc giáo viên ở trường cho đến trung tâm thì mình không thể nói rõ ở đây. Vì sao mình không nói rõ chắc bạn tự hiểu, bởi sẽ đụng chạm tới nhiều vấn đề. Bạn nên đi làm việc cùng cán bộ lớp bạn sẽ thấy rõ được mặt tích cực lẫn tiêu cực tới vấn đề mà bạn đang đề cập tới.
Thứ 3: Vấn đề tiền ở lớp
Nhắc lại cái vấn đề cán bộ lớp. Phải công nhận đội ngũ cán bộ lớp mình chưa thực sự làm việc tốt với nhau. Khi tổ chức buổi họp chưa có sự thống nhất và chắc chắn, là lớp phó và đang đám nhiệm trách nhiệm này mình thừa nhận là đúng. Cái gì sai mình phải nhận khuyết điểm, mình không che giấu điều này.
Việc Thu chi và trình bày quỹ lớp là trách nhiệm của lớp phó đời sống, trách nhiệm thu, chi quỹ lớp. Những cái gì đáng phải chi để cán bộ lớp làm việc vẫn phải chi như: Có chút ít quà cáp với giáo viên cảm ơn sau mỗi môn học, những hoạt động của lớp, của trường,… bạn cứ thử làm việc bạn sẽ hiểu được. Còn việc người giữ quỹ trình bày làm việc như thế nào đó là cách làm việc của cán bộ đó.
Tiếp… Về vấn đề vừa rồi hô hào mọi người đóng tiền. Cụ thể là 300k/ mỗi người để làm việc, cụ thể là đi thầy cô giáo. Cái này đã có sai lầm đó là chưa đưa ra bàn luận cùng các thành viên trong lớp mà mới chỉ có sự thống nhất giữa các ban cán sự lớp. Sau khi nhận được topic này ban cán sự lớp đã phải xem xét lại cả về cách làm việc. Thừa nhận là sai và không thu khoản đó nữa.
Mặt khác bạn không hề biết. Lớp mình đa phần có ý muốn cán bộ lớp làm việc với thầy cô giáo, lên lớp thì mọi người bảo “Tình hình học mấy môn này xong rồi lo thế nào đi, chăm sóc thầy cô giáo cho tốt” Bạn thử hỏi nếu ban cán sự lớp không nghĩ tới giúp mọi người thì ôm việc làm gì cho mệt, hơn nữa lại đụng đến vấn đề tài chính. Theo bạn, mình nên làm gì? Không làm tốt lớp cũng trách, còn nếu làm thì có vô vàn ý kiến khác nhau không đồng tình.
Thông tin từ phía trung tâm: “ Ý thức của mọi người quá kém, khi thi chúng tôi để cho thoải mái làm bài thì các bạn không biết điều, không có sự phối hợp cộng tác với chúng tôi”
Cuối cùng: Việc sau mỗi môn học cũng phải có chút quà gửi tặng các thầy cô giáo bọn mình vẫn phải làm, đó là trách nhiệm của cán sự lớp. Cảm ơn thầy cô trong quá trình học đã giúp đỡ, là tấm lòng của tất cả mọi người. Nguồn kinh phí được trích từ quỹ hoạt động của lớp và được công khai.
Việc đóng 300k/người sẽ không thực hiện nữa. Để mọi người ai cũng đều có quyền lựa chọn. Có thể 1 nhóm hoặc tổ chức các bạn đến thăm hỏi thầy cô giáo, hoặc có những thành viên cố gắng học hành chăm chỉ để không lựa chon như cách của các bạn khác
Điều cuối cùng, mình thấy bạn cũng khá để ý đời sống của một số người khác, như việc bạn lấy ví dụ một số bạn trong lớp nhiều chuyện, nói chuyện riêng, chuyện quần áo, chuyện người yêu,… Mỗi người đều có quyền riêng tư của mỗi người. ở tập thể chỉ có thể nói là ý thức, có thể là các bạn nhiều chuyện, nhưng nếu bạn là người chăm chỉ học hành thì mình nghĩ chuyện đó đâu có ảnh hưởng nhiều lắm tới bạn,…
Còn mình nữa. Mình có muốn các bạn đi liên hoan, hay đi chơi cũng chỉ mong các bạn được vui vẻ và đoàn kết,…
Bạn hãy nhìn quá trình bạn trưởng thành lớn lên và bạn đã sống trong rất nhiều tập thể. Cấp I, cấp II rồi Cấp III cho đến khi đi học cao đẳng rồi bây giờ học liên thông đại học, mình dám khẳng định với bạn một điều ở tập thể luôn luôn có người nọ người kia. Bản thân mình nói thẳng 1 câu, mình đi làm chẳng mong làm Kế toán, công việc mình đang làm khá tốt, mình học lên cũng chỉ vì cái bằng, học để xã hội nhìn vào là mình có học.

Mình nói những điều trên, bạn hiểu?

13/5/2012, 4:25 pm
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newMr_zero_alobanthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
VipMem

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Tuy mình ko phải là người học cùng lớp hay cùng trung tâm với các bạn nhưng trên cương vị là cán bộ lớp của 1 lớp ở trung tâm khác mình xin phép đóng góp chút ý kiến.

Thứ nhất là về đội ngũ cán bộ:Theo như admin và bạn ẩn danh thì đội ngũ cán bộ lớp cũng ko đc hoàn chỉnh cho lắm, làm việc đôi lúc vẫn theo ý mình và chưa đồng bộ quan điểm trước khi đưa ra ý kiến cho lớp.Như bên mình mỗi lần họp lớp hay có vấn đề gì thì đội ngũ cán bộ phải họp trước để đưa ra vấn đề ta họp lớp vì lý do gì ?phương án giải quyết như thế nào?1 cách cụ thể và nhanh chóng nhất,lấy ý kiến và tập hợp ý kiến để đưa ra câu trả lời nhanh nhất ngắn gọn và xúc tích ko lên dai dòng văn hoa.

Thứ 2 là ý thức:xin lỗi mình xin phép nói thật là ý thức của các bạn quá kém chứ ko phải là kém nữa rùi.
Người ta nói rằng người nói thì phải có người nghe đằng này người nói chuyện người ra ngoài còn nữa thì bỏ về chẳng nhẽ mỗi người dù bận lắm thì cũng ko thể bỏ ra 15 hay 20 phút để ngồi nghe hay sao,thực ra các lý do đó chỉ là ngụy biện thui giờ đó còn cái công việc gì nữa chứ ngoài đi chơi với người iu về nhà ăn cơm hẹn bạn đi đâu đó.mình ngồi nghe thì có mất gì đâu quyền lợi của mình mà, nghe ruì cho ý kiên ko nghe đến lúc lại thắc mắc rùi mất quyền lợi,rùi đổ lỗi cho ai tại ai chung quy là tại chính bản thân các bạn cả thui.Tất cả đều là những người có học và đã đc đi làm mà lại ko ý thức đc sao?đây là tập thể lớp chứ là công ty các bạn làm thì thử hỏi bạn còn giữ nổi công việc của mình ko khi mà bạn thiếu ý thức như vậy.
Còn nữa nếu bạn là người cán bộ lớp thì liệu bạn có làm đc gì ko khi bạn đang nói mà có người nhảy vào cổ họng bạn hay người đó bỏ ra ngoài,chúng ta gọi đó là sự thiếu tôn trọng.
Tôn trọng người mà được mình bầu ra chính là tôn trọng bản thân mình và ngược lại.

LÀ MÌNH đứng trên một lớp như vậy chắc bỏ về mất?

Vẫn còn đó nhưng giờ có việc rùi để lúc khác cho ý kiến tiếp có khi như vậy lần sau chẳng dám vào nữa sợ bi ăn chửi lắm hehehehe

13/5/2012, 8:59 pm
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: wake me up the september end

Hailo all!!!!!!!!!!!!!!
Tui không mún mềnh là người nói dai, nói dài, ….nhưng có vẻ một số bạn không hiểu ý của tui nên tui đính chính lại chút:
1. Tui không thắc mắc vấn đề chi tiêu của lớp mà tui mong các bạn làm việc nên có khoa học sổ sách đàng hoàng. Tui ko hỉu bạn lớp lớp phó nói khó là khó ở vấn đề gì? Nói thực tui cũng đang làm thủ quỹ cho một tổ chức. và tui thấy việc nhập thu chi vào một bảng excel là rất đơn giản và cuối tháng up lên diễn đàn hoặc mail lớp ai có thắc mắc thì vô coi. còn việc chi gì, thu gì… thì chỉ cần chính đáng chả ai thắc mắc gì cả.
2. Những khoản chăm sóc thây cô là chuyện bình thường. tui và các bạn trong lớp cũng không thắc mắc gì. Đó là điều đương nhiên. Nhưng ý tui là công khai, minh bạch còn việc đóng tiền đó là quyền lợi của mọi người. ai không đóng thì không hưởng đặc quyền đó. Oke
3. Còn tui nói thật bản thân mình không lo được cho mình thì ai lo cho mình nổi. nên những thành viên mà kêu ca mấy chuyện về liên lạc hoặc diễn đàn……… cho họ về vườn. tui nghĩ số đó không nhiều và tui hy vọng các thành viên não ngắn tồn tại trong lớp mình cũng không nhiều. đã là trong tập thể là phải theo số đông. Tui nói thẳng từ ngày nhập học đến giờ tui chưa từng được báo là lịch học như thế nào qua điện thoại nhưng tui cũng chưa bao giờ trách các bạn vì tui nghĩ đó là hoàn cảnh khách quan.
4. Tui cũng xin tự thiệu tui là thành viên của tập đoàn SUPERSOI. Nếu các bạn nói chuyện ngoài giờ học tui ko bao giờ quan tâm. Tui là người sống khép. Nhưng trong giờ học các bạn nói là ảnh hưởng đến tui.oke
5. Tui khác bạn lớp phó tui đi học không chỉ lấy bằng. tui còn lấy lại số tiền tui đã bỏ vào khóa hoc này nữa. ah mà tui không chỉ chích bạn lớp phó tổ chức đi chơi vui vẻ với các thành viên mà ý tui là nên bạn nên hăng hái cả trong vấn đề học tập. vd: in bài tập cho lớp, kỳ thi đến nên giải đáp vd về đề cương ôn tập,
6. Tui không đồng ý với ý kiến là đi thầy cô theo nhóm. Thế thì có tiền thì …..không tiền thì…. Vậy chúng tui còn cần cán bộ là những người định hướng đường lối làm gì.
Tui nói đơn giản như việc đóng 500k. mỗi người một phách chả bít đường nào mà lần. lớp trưởng đóng trước. các thành viên sau một hồi cố vấn của các cán bộ là không đóng biểu tình rùi… cũng lop ngóp theo sau đi đóng.
7. Tui đói rùi. Ko viết nổi nữa………….
GOOD LUCK

14/5/2012, 1:05 am
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newAdminthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
Admin

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Vâng! Rất thú vị.
Lần nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp bạn đã nêu ra.
Không biết bạn đọc bài mình viết bạn đã hiểu được những gì mình nói. Còn mình, mình đọc bài bạn viết lần 1, cho đến bài mình viết và cuối cùng là bài bạn vừa mới viết thật sự đối lập với những gì bạn đang nói.

Thứ 1: Mình đã nhấn mạnh.
thèm ăn đá!!!!!!!!! 1
Bạn hiểu gì trong câu nói đó mà bạn đã gửi lại với nội dung:
thèm ăn đá!!!!!!!!! 2-1
Mình đã nhấn mạnh, sai đâu thì bộ phận đó phải chịu. Làm được hay không được cũng sẽ được mọi người đánh giá, và đúng là bạn đang đánh giá điều này rất tốt. Hoàn toàn đúng.

Thứ 2: Bạn phản ảnh:
thèm ăn đá!!!!!!!!! 3-1
Mình thử hỏi bạn một câu, có bao giờ bạn thăm dò ý kiến của đa số các bạn về việc cán bộ lớp có thông báo cho các bạn qua điện thoại hay không từ trước đó. Mình đã từng tranh thủ giờ làm của công ty cầm danh sách của lớp điện cho từng người thông báo cho mọi người về lịch học sau tết được đẩy lùi, và tổ chức cho các bạn ngày 8/3 tới các chị em phụ nữ. Một số số điện thoại các bạn đăng ký sai số. một số khác không liên lạc được, danh sách lúc đó là 97 thành viên, mình đã ngồi gần 2 tiếng đồng hồ để bấm 97 cuộc gọi,... Bạn không nhận được thông báo nào từ khi vào học đến giờ bạn nên xem xét lại chính bản thân mình. Điều này có mọi người làm chứng.

Thứ 3: bạn nghĩ gì khi đọc điều này và nói điều này, Bạn nên tự nhìn nhận lại.
Mĩnh đã nói

Bạn nói:
thèm ăn đá!!!!!!!!! 4-1

Thứ 4: Bạn nghĩ gì khi đính chính lại điều này
thèm ăn đá!!!!!!!!! 5
Mình đã trả lời lại "Mình có muốn các bạn đi liên hoan, hay đi chơi cũng chỉ mong các bạn được vui vẻ và đoàn kết,… "
Sao bạn phải đính chính lại như thế này làm gì:
thèm ăn đá!!!!!!!!! 6
Việc học là ý thức và tự giác của mỗi người. Điều này mình nghĩ bạn nên xem lại mình, nếu bạn là người rèn luyện và ý thức tốt, thì đâu có ảnh hưởng gì đến bạn mà bạn nói:
thèm ăn đá!!!!!!!!! 8
Trước giờ bạn học bạn cũng biết điều này. Tại sao trong tập thể lớp (VD: Bạn học cấp III) trong lớp có những thành phần cá biệt, có những thành viên nói chuyện riêng,... Nhưng tại sao lại có những bạn vẫn chịu khó chăm chỉ, phấn đấu và vẫn học giỏi đó thôi. Tại sao bạn không làm như thế đi. Nếu bạn làm được như thế mình đảm bảo bạn cũng chẳng cần phải lo chuyện thi lại hay quan tâm tới thầy cô hay trung tâm làm gì. Mình nói có điều gì không đúng xin bạn cứ nói.
thèm ăn đá!!!!!!!!! 7

Mỗi người mỗi ý kiến, Làm dâu trăm họ thử hỏi bạn bạn nên nghe ai? bạn cũng là một trong những người mà mình cho là trong số những người đó. Cảm ơn bạn đã cho mình hiểu thêm một số điều uẩn khuất trong đó. Mình chẳng có gì ngại đối diện với nó. Bởi mình thấy thú vị khi sống trong cuộc sống này.
Với công việc: Mình cũng là cán bộ ở công ty. Mình từng chịu phạt hành chính ở công ty đơn giản chỉ vì mình làm sai. có làm sai thì phải chịu, có chịu trách nhiệm mới có phấn đấu, bạn nên nhớ là ở cuộc sống chẳng có ai là hoàn hảo đâu nhé!
Với trường lớp: Bạn là người đi làm bạn phải hiều, vừa học vừa đi làm nó vất vả như thế nào? Mình gần 3 năm nay rồi từ khi học cao đẳng bước chân ra đi thực tập chưa xin gia đình lấy một xu. Quyết tâm không bao giờ ngửa tay xin bố mẹ lấy 1 đồng nào nữa, lúc có tiền mua tặng mẹ dàn máy tính, điện thoại di động, biếu bố mẹ,... đó là vật chất nhưng chẳng bao giờ trả hết công lao bố mẹ. Cuộc sống mình ngoài này thử hỏi ai lo ngoài năng lực của chính bản thân mình. Bạn nghĩ mình hơn bạn được điều gì? Những cơ sở vật chất mà mình đang sử dụng chính bằng mồ hôi nước mắt của mình làm nên.
Đó là tất cả những gì mình viết gửi tới bạn, tới mọi người. Mình sẽ không bao giờ comen cho bạn nữa. Bạn hiểu được thì hiểu.
Có một hôm gần đây nhất mình đã đứng lên ý kiến với cán bộ trung tâm xin không làm cán bộ lớp nữa. Nếu có ai nhiệt tình mình sẵn sàng.

Bạn có quyền nói lên những gì bạn suy nghĩ, và mình cũng có thể nói rằng mình cũng có cái quyền như bạn. Bạn có dám khẳng định lương bạn cao hơn lương mình làm hay không?
Đi ra đi làm mới biết chẳng ai còn hỏi mình học trường nào ra nữa. Đi phỏng vẫn cũng chỉ hỏi" Khả năng em làm được như thế nào?" Bạn có dám chắc bạn nghỉ chỗ bạn đang làm thì bạn sẽ vào làm ngay được chỗ khác hay không? Đó đòi hỏi bạn có được kỹ năng và mối quan hệ rất tốt.
Mình gửi bạn một câu: " Nếu bạn là một người giỏi và có khả năng về mọi lĩnh vực thì bạn không gặp mình hôm nay đâu. "
Bởi một điều: Mình chẳng phải tài giỏi gì, mình chỉ là một người bình thường không hoàn hảo.
Chúc bạn vui vẻ và thành công!!!

14/5/2012, 10:14 am
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: stop here!!!!!!!!!!!!!!!!

tui thích bạn roài đó!!!!!!!!!!(bí mật chỉ bạn với tui bít thoai nhé)

14/5/2012, 1:48 pm
[Thành viên] - xígáiVipMem
VipMem

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Mình nghĩ bạn inconsolable13 nếu có bản lĩnh thì nên đứng ra trước lớp phát biểu ý kiến để mọi người còn biết, k nên vô danh như thế? bạn sợ bị nén đá ư? Tôi nghĩ nếu bạn nói đúng thì chẳng ai thèm ném bạn đâu (phí đá), còn nếu bạn nói sai thì tất nhiên là đá vun tới tấp. Có vẻ như bạn cho rằng ý thức học tập của bạn rất tốt, sao bạn k lo học đi, bạn đang còn để ý đc là các bạn đi học nói chuyện quần áo, yêu đương thì chứng tỏa bạn chưa thực sự chú tâm tới học tập, Tôi thấy bạn nói có cái đúng có cái chưa đúng, hơn nữa nghe bạn nói thật là mâu thuẩn lúc thì "Nói thật với mọi người 300k- 500k nó là bình thường nhưng với những người như tui chưa kiếm được tiền thì nó là tiền ăn của tui cả tháng", lúc thì "Nói thực tui cũng đang làm thủ quỹ cho một tổ chức", thực sự có ý kiến tôi rất đồng quan điểm với bạn, nhưng có ý kiến lại k? hix làm việc mỏi mắt, vào diễn đàn chơi thì viết vậy thôi he he!

14/5/2012, 4:00 pm
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: it's too late

bạn xí gái ơi. làm thủ quỹ cho tổ chức phi lợi nhuận nên chả kiếm chác được giề. thật thề lun. hàng tháng vấn xin xiền mama. còn đúng là tui ko có bản lĩnh vì 22 tuổi rùi mà vẫn chưa làm ăn được giề cả.

14/5/2012, 5:18 pm
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newpoohphuong13thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
[Thành viên] - poohphuong13Member
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: KỆ ĐỜI.............

oh oh.....bạn kia đặt cái tên giống bài hát I thick'. thời tiết nóng bức các ae giành hơi mà thở tranh luận làm gì cho mệt.
nói chung cứ ra trường có bằng chính quy và chi phí cho cái bằng ít ít là được rùi!!!!!!!!!!!

14/5/2012, 7:01 pm
VipMem

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

--------------Inconsolable-----------------KHÔNG THỂ KHUYÊN GIẢI-----------

15/5/2012, 7:57 am
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newAtulathèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
[Thành viên] - AtulaMember
Member

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

hum nay mới được nghỉ có thời gian lên diễn đàn thấy bạn inconsolable13 nói thì câu trước bạn nói 1 kiểu câu sau bạn lại nói 1 kiểu.chỉ đơn giản như chuyện đi làm hay ko.lúc trên bạn kêu là 300k là đơn giản với người đi làm còn bạn chưa đi làm.lúc sau bạn kêu là đang cầm quỹ cho 1 tổ chức nào đấy... ak nhân tiện cầm quỹ bạn kêu cầm quỹ cho 1 tổ chức phi lợi nhuận thì chả kiếm chác được gì thế thì theo m nghĩ bạn muốn cầm quỹ để kiếm lợi nhuận cho mình ak tiền đó là của tất cả mọi người chứ đâu phải là của ai đâu mà bạn định kiếm chác

15/5/2012, 9:08 am
[Thành viên] - xígáiVipMem
VipMem

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Hix atula nói chuẩn k cần chỉnh, like mạnh! Basketball

15/5/2012, 10:45 am
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newGiaCatRuouthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
[Thành viên] - GiaCatRuouMember
Member

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bạn gái kia nói rõ hay mà sao lại phải giấu tên thế?? Tóm đi tóm lại là có 3 vấn đề chính. Giờ tìm cách mà giải quyết chứ ném đá vs ném gạch làm gì. Để tớ thử đề đạt í kiến xem nhé

1 là ý thức của thành viên trong lớp cả trong và ngòai giờ học.
Cái này giải quyết nghe chừng hơi khó. Mỗi người 1 nơi,1 tính cách,1 cách sống. và trong suy nghĩ mỗi người cũng chỉ 1 điều là,đi học cho nó nhanh,lấy bằng rồi đi làm,ko wan tâm chuyện khác,mọi người thế nào thì mình cũng theo. Chủ nghĩa cá nhân tồn tại trong mỗi thành viên.không cùng chí hướng,ko có điểm gì chung thì làm sao mà đòan kết đc =>>> Đỡ vào xoong.
Cái này thì tự mỗi người thay đổi đi mà thôi.

2 là chuyện mấy cán bộ lớp.
Nào là làm thế này thế kia,trách nhiệm ko có rồi thì.....v.v.....
Ai chẳng có công việc riêng,có những khó khăn riêng. Làm mà ko hứng thú,nói chẳng ai chịu nghe thì có ai muốn làm ko?? Quyền lợi sẽ song hành cùng trách nhiệm và nghĩa vụ. Ừh thì cứ xem như cán bộ lớp đc cái lợi là điểm chác ngon lành. Nhưng thà ngồi im nộp tiền như mọi người rồi cũng có cái bằng khá,còn hơn là đâm đầu vào làm những chuyện ấy,nhức đầu. Thử cân đối giữa quyền lợi vs nghĩa vụ xem có mấy người dám đứng lên làm???
Mà có 1 điều phải thẳng thắn nhìn nhận là,cán bộ lớp mình nói ko ai nghe thật.
Có khi bjờ phải mở CUỘC THI nội bộ,tuyển cán bộ lớp nhỉ. Chọn ra những người đủ trình để làm những việc ấy. Với điều kiện là nói thì mọi người phải tôn trọng. Trích quỹ lớp ra trả lương đàng hòang,làm ngon có thưởng,sai bị phạt,tất cả quy ra tiền hết. Biến lớp thành 1 công ty vs cán bộ lớp thành 1 nghề,có khi lại khác đấy.

3 là chuyện tiền đóng góp này kia.
Chuyện này có mà nói cả ngày không hết. Về trung tâm vs thầy cô giáo thì ko đỡ đc rồi. Còn về những khỏan tiền của lớp,thì khi nào giải quyết đc điều thứ 2 trên kia,có lẽ mọi việc sẽ khác

Ý kiến của tớ nthế thôi, Thông cảm là đầu óc hơi kém nên ko nghĩ ra đc cái gì hay ho. Nhưng mọi người lên diễn đàn nên đưa ra ý kiến,tìm cách giải quyết đi,chứ ném đá ném gạch làm gì,để đấy cho tớ mang về xây chuồng heo ^.^

16/5/2012, 12:27 am
[Thành viên] - cán_bộ_đẹp_zai_22_44Member
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Theo tôi thì từ khi sinh ra con người chúng ta ai ai cũng phải có quyền bình đẳng,từ thời Lạc Long Quân lấy Âu Cơ làm vợ sinh ra trăm trứng.Trăm trứng ấy nở thành trăm con,ấy vậy mà khi chia nhau ra lên rừng xuống biển cũng mỗi người 50 thằng đệ,đâu phân biệt gái trai đâu tì hiềm tuổi tác.
Rồi thì vua hùng thứ mười tám có một người con gái đẹp tuyệt trần.Cùng lúc đó có 2 người cũng đến kén rể là Thạch Sanh và Đam San,ông không phân biệt kẻ hèn mọn người tài năng mà đều cho cả hai cũng kén rể làm phò mã với cùng một món sính lế.Sáng thứ 6 ngày 13 ai đem đến trước thì sẽ được ở rể.Điều kiện ở đây là gì thì các bạn cũng biết rồi,thôi nhắc lại cho khỏi quên:
"SH màu đỏ ngà
Đô-là thì chín triệu
Mà rượu thì chín chai"
Vậy mà các bạn ở đây là cũng trong một tập thể lớp lại cắn xé lẫn nhau,nói nhau không ra gì chỉ vì một chút hiểu lầm nho nhỏ.
Trước tiên chúng ta phải phân tích một cách kí lưỡng đầu đuôi câu truyện xem nguyên do là từ đâu,để rồi từ đó đưa ra phương hướng giải quyết vấn đề một cách khách quan nhất,không vì một bên nào mà coi nhẹ bên kìa.
Vậy thì nhưng nguyên nhân nào dẫn đến mâu thuận này hôm này tôi xin được tóm tắt trong mấy gạch đầu dòng sau đây:
+ Đội ngũ cán bộ lớp lục đục quá. Xây dựng hoạt động lớp mang tính chủ quan quá.
+ Thành viên trong lớp ý thức quá kém( tất nhiên có cả tui)
+Giáo viên và trung tâm nhân cách tồi quá.

Vâng chúng ta sẽ cùng chứng minh những luận điểm sau đây của bạn gì cũng éo nhớ tên lắm à nhớ ra rồi " inconsolable13 ".Tôi không được khá tiếng anh lắm lên cũng không biết nick bạn ý có nghĩ là gì nghe như lệnh console trong C# vậy Razz.
Thôi lệch đề mất rồi,ok vậy thì bắt đầu với + đầu dòng
1.Thứ nhất tại sao đội ngũ cán bộ lớp lại lục đục do đâu và vì đâu mà như vậy.Có thế đưa ra 3 lý do như sau:
-Do mới vào lớp còn lạ nước lạ cái có thể chưa hiểu rõ về nhau.Ok lý do này nghe khá hợp lý tuy nhiên đứng trên quan điểm của người cán bộ nó lại khá buồn cười và tẻ nhạt.Vì đơn giản bạn là cán bộ bản phải hòa đồng với các cán bộ khác thì mới xây dựng được một tập thể vững mạnh đừng đổ lý do này lý do kiểu rồi nói rằng:" Thằng đó như shit tao éo thích nó".Cha ông ta từ đời này đánh giặc giữ nước đề phải dựa vào tinh thần đoàn kết, nước có đoàn kết mới chống được giặc mạnh,từ Lý Trần đến Quang Trung đại phá 30 vạn quân thanh đâu đâu cũng sáng ngời tinh thần đoàn kết của dân tộc ta.Vậy mà con cháu chúng ta lại như vầy...đáng buồn thây
-Do bị ép buộc vào chức cán bộ,vâng chúng ta sinh ra không phải ai cũng biết mình sẽ là ai sẽ làm gì cuộc sống về sau sẽ như thế nào.Nhưng chúng ta không thử thì sẽ không thể nào biết hết được khả năng của mình.Vậy thì nói ép buộc có phần hơi quá,mà đúng hơn là không tự nguyện.
-Và cuối cùng là tôi làm cán bộ chỉ cho vui.Vâng đây có lẽ là lý do đáng quan tâm nhất,theo thông kế sơ bộ của giám thị trường mình thì hơn 95% cán bộ các lớp buổi tối thường vắng mặt trong các buổi học.Vậy họ đi đâu làm gì trong khi nhiệm vụ của họ là phải tổ chức lớp điều hành lớp.Lý do thì nhiều vô kể như đá banh,đánh đề lô,trà chanh chém gió hay mới nổi gần đây như lên bar vào các tối thứ 7 nhảy nhót tung trời kẹo thì cả đĩa mà đá thì cả hộp...Vậy tôi cần gì một đội ngũ cán bộ suốt ngày chỉ chơi bời như vậy.Haizzz "Nhưng điều trông thấy mà đau đớn lòng"
Thứ nhât ý b:Xây dựng hoạt động lớp mang tình chủ quan.Tại sao lại nói như vậy
Đơn giản thôi vì các bạn ít tổ chức cho lớp các hoạt động ngoại khóa để gắn kết các thành viên lại với nhay như tổ chức họp lớp thường xuyên ngoài giờ học để đi nhậu đi bar đi... gì đó tùy cán bộ nhưng ko phải trong giờ học là okie.
Xây dựng các mối quan hệ chặt chẽ giữa các thành viên với nhau để nâng cao tinh thân đoàn kết ví dụ như: tổ chức đá banh,đánh bóng giải ngoại hạng,rồi tá lả,tiến lên đếm cây,rồi thổi cóng đóng bình,chình ình chơi kẹo.Vâng rất nhiều các hoạt động vui chơi để tổ chức.Nhưng không chả tổ chức cái gì hết cứ đến học là đi về.
Tôi ít đi học mà tôi còn thấy chán thì những đứa ngày nào cũng đi học nó sẽ cảm thấy thế nào về hình ảnh những người cán bộ lười học chăm chơi như vậy?
Thôi buồn ngủ rồi tạm nghỉ đã mai phân tích tiếp...Ad đừng xóa bài nhá không forum sập lúc nào ko biết đâu Very Happy

16/5/2012, 2:16 am
thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_04_newkẻ_ngoại_đạo_01thèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06_newsthèm ăn đá!!!!!!!!! Bgavatar_06
[Thành viên] - kẻ_ngoại_đạo_01Member
Member
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: Đôi lời gửi đến bạn inconsolable13

Khi họa mi đang hót
Đừng ném đá vào chim... affraid
Đồng chí can_bo_dep_zai_22_44 đả kích cán bộ lớp ghê quá, tôi xin được sử dụng 12 thành công lực kết hợp với định luật đòn bẩy của Newton để nói lên lập trường của mình. Có gì sơ suất xin các bạn lượng thứ.
Một vài lời xin gửi đến chủ topic, bạn INCONSOLABLE13:
Trong quá khứ tôi cũng đã gặp một vài trường hợp có những thắc mắc như bạn, tuy nhiên đó cũng chỉ là hy hữu. Trước tiên cần giải thích cho bạn hiểu (Mộc); sau đó đi vào vấn đề bàn luận (Hỏa); việc bàn luận đó phải đi đến một kết quả, kết quả hữu ích (Thổ); rồi có đúc kết lại vấn đề (Kim), ra quyết định tiến hành công việc và chấm dứt (Thủy). Mối quan hệ của từng giai đoạn nêu trên cũng có Sinh, Khắc, Thừa, Vũ. Việc tiến hành một công việc bất kỳ nào cũng tương tự. Có như vậy công việc mới thành công vì diễn tiến phù hợp với qui luật Ngũ hành.
Thứ nhất:
Đã bao giờ bạn nghĩ đến cán bộ lớp phải rơi nước mắt vì áp lực trong khi dân tình thì luôn đòi quyền lợi (GIỔNG NHƯ BẠN), hay bạn đã bao giờ ở trong hoàn cảnh nói mà không có người nghe, nhiều bạn lúc nào cũng có vẻ bận việc đến nỗi không có nổi 10-20 phút để có một buổi tập trung lớp "THẬT SỰ", lúc nào cũng công việc bù đầu bù cổ, trong khi chắc hẳn có đến 50% các bạn vẫn phải sống bằng tiền của bố mẹ, không nhiều thì ít? Nếu tôi có vơ đũa cả nắm, bỏ bọc chữ chung thì xin lỗi, tôi chỉ muốn bạn hiểu rằng cán bộ lớp đã phải nỗ lực hết mình để có một tập thể lớp vui vẻ, đoàn kết.
Bạn nói lớp "coi đồng tiền nó to quá"? Vậy xin hỏi bạn lớp phó học tập làm cái forum lớp này có ai cho bạn ấy đồng nào không? Đồng ý là làm forum bây giờ không khó, có sẵn khung rồi thì chỉ cần một chút công sức là làm được, nhưng cái tôi nói đến là ý thức, chứ không phải vì tiền như bạn nói. Tiền thì ai cũng cần, như BillGates đã nói "thứ gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng rất nhiều tiền", nhưng chúng ta đang sống ở Việt Nam, thứ mà người Việt Nam chúng ta tự hào nhất từ trước đến nay là ĐOÀN KẾT, là TÌNH CẢM, là Ý THỨC.
Tôi không khẳng định những điều bạn nói là sai, nhưng đó là pre-conceptions bạn ah. Những gì bạn nói chỉ có thể áp dụng cho các bạn trẻ trung học trở xuống, chứ tình hình chúng ta đều là người lớn cả, cán bộ lớp không có lý do gì để phải giải thích khi mà các thành viên lớp không chịu nghe? Như thế là quá bất công, cảm tính và phi lý!!
Tuy nhiên, khi đã ứng cử làm cán bộ lớp, nghĩa là phải có trách nhiệm với lớp. Những người như vậy thường sẽ làm nhiều hơn nói. Người lãnh đạo thường phải như vậy. Họ đứng sau lưng dàn xếp mọi việc mà bạn không biết, nhưng không phải không thấy họ ra mặt nghĩa là họ không can thiệp. Và không có "The Invisible Hand" (các bạn đã nghe về thuyết bàn tay vô hình của nhà kinh tế học người Scotland - Adam Smith) đó thì mọi việc của lớp liệu có được trơn tru như hiện tại? Cán bộ lớp cũng không thể nắm rõ từng thành viên trong lớp, giữa họ và những thành viên trong lớp cũng có một khoảng cách nhất định, nhưng bạn có thể thấy rõ rằng tất cả những gì cán bộ lớp làm đều là vì quan tâm đến lớp, đưa lớp ngày càng đi lên. Sau đây tôi xin lấy ví dụ cho bạn thấy:
Lớp phó học tập handle hết tất cả những thứ liên quan tới academic, lớp phó kỉ luật handle ba chuyện kiểm diện và đối ngoại với phòng giám thị, xử hết ba vụ cơ sở vật chất và equipment. Trước đây tôi cũng tự hỏi cán bộ lớp là "người làm hết" hay "không làm gì cả"? nhưng giờ thì tôi đã hiểu họ là những "the invisible hand", họ phải lo việc đối ngoại với thầy cô. Cứ thử đi thương lượng với thầy cô về chuyện của lớp, hay như chuyện của bạn là bạn sẽ hiểu rơi vào hoàn cảnh như thế nào. Nếu có làm chưa tốt việc gì thì người đầu tiên bị chê trách là ai? Tất nhiên là cán bộ lớp! Như tôi đã nói, chúng ta đều là người lớn cả, cán bộ lớp cũng không thể chê trách các bạn được, ai cũng có 1001 lý do cho riêng mình. Bị áp lực từ trên thúc xuống, ở dưới thúc lên, liệu có còn được thoải mái?
Thứ hai:
Tập thể lớp KHÔNG ĐOÀN KẾT phần nhiều là do cái tôi quá lớn, không chịu lắng nghe, tiếp thu người khác, không chịu nhận sai, lớn tiếng bảo vệ quan điểm của mình tới cùng, không chịu thông cảm cho một ai. Chính vì sự ích kỷ, nhỏ nhen đó đã khiến cho tập thể lớp càng bị CHIA RẼ, mỗi người mỗi nhóm đều cho mình có một tiếng nói riêng. Những năm tháng đi học luôn là quãng thời gian đẹp nhất của lứa tuổi học trò, đừng vì cái tôi nhỏ nhen trong mình mà làm mất đi sự đoàn kết, hãy tham gia, hãy lắng nghe từ nhiều phía, tôn trọng quan điểm của người khác, cộng với một chút nhường nhịn, hi sinh cho tập thể, để lớp ngày càng thêm đoàn kết, tránh những rạn nứt tình cảm. Tôi nói gì bạn có hiểu?
Thứ ba:
"Bản thân mình không lo được cho mình thì ai lo cho mình nổi" bạn nói vậy rất đúng. Mỗi người một quan điểm, mỗi người một cách nghĩ, tôi cũng không chắc viết bài này mà bạn đã hiểu tôi...Theo ý kiến cá nhân của tôi thì trước hết các bạn trong lớp cũng nên cố hết sức của mình để học tập cho tốt, nếu có gì không hiểu ngoài giờ học có thể nhờ "LỚP PHÓ HỌC TẬP" chỉ giúp. Tuy nhiên không phải ai cũng có thể học tốt vì nhiều lý do khác nhau, vì thế việc đi thầy cô là không thể tránh khỏi. Các bạn thấy sức học mình chưa tốt thì có thể đi theo nhóm, sẽ dễ dàng hơn nhiều so với đi cả lớp, và cũng như tôi đã nói, cán bộ lớp lúc này đóng vai trò là cây cầu kết nối các thành viên trong lớp với giáo viên, đó có thể coi như là sự hy sinh của cán bộ lớp chăng? Còn như bạn nói như vậy là bất công, "có tiền thì..., không có tiền thì...", nếu như không có tiền thì bạn phải cố sức mà học tập cho tốt chứ cứ giữ khư khư cái quan điểm người không có tiền cũng phải được như người có tiền thì quá sức lạc hậu. 300K với bạn là quá chát?( giống như chất hóa học tannin được tìm thấy trong trái hồng kaki) Và số tiền đó sẽ đánh tan hết sự cô gắng chăm chỉ học hành của bạn thành con số 0, vậy thì bạn không nên đóng số tiền đó, cố gắng dựa vào sức của mình, tuy rằng sống tập thể nhưng mỗi người một hoàn cảnh, không ai có thể bắt bạn đóng 300K, KHOẢN TIỀN ĂN CẢ THÁNG của bạn, như vậy là quá vô lý.
Còn chuyện phải đóng các khoản tiền lệ phí như: "lệ phí thi, trình diễn thời trang, đá bóng..."? Số tiền này bạn cho là thu chi chưa thỏa đáng?, và nó vẫn là một ẩn số? Xin nói thẳng là xã hội bây giờ chỗ nào cũng thế, không phải chỉ riêng mình trung tâm bạn. Nếu bạn là một người có bản lĩnh, có thực tài thì nên thi vào một trường đại học nhà nước có tiếng, học phí hay lệ phí thi... của bạn sẽ được giảm rất nhiều. Hơn nữa lương giáo viên ở Việt Nam vẫn còn rất thấp, đôi phần không đủ trang trải cuộc sống, cuộc đời xô đẩy thì không ai có thể nói trước được gì!! Cứ coi như giáo viên trường bạn "KHÔNG CÓ RĂNG ĐÊ CẮN RỨT LƯƠNG TÂM" thì tôi vẫn thấy rất bình thường. Họ còn hơn rất nhiều kẻ KHÔNG CÓ LƯƠNG TÂM ĐỂ CẮN. Rất nhiều dẫn chứng trong xã hội thường ngày, nhưng vì nhiều lý do nên tôi không muốn nói ra nhưng chắc rằng các bạn cũng biêt. Tôi nói vậy bạn có hiểu?
Cuối cùng, bạn học nhiều chắc cũng biết " Một ngày làm thầy, suốt đời làm cha". Tôn trọng thầy cô cũng là nhiệm vụ của học trò. Những loài ong, loài bướm hút mật hoa để duy trì cuộc sống, nhưng rồi điều đó lại giúp cho hoa có thẻ nở rực rỡ dưới ánh nắng ban mai. Thử hỏi nếu không có ong, có bướm, những bông hoa kia có đẹp được như vậy không? Thử hỏi nếu không có những người lái đò, liệu những học sinh chúng ta liệu có thể vượt qua dòng sông tri thức này hay không?
Một lần nữa, tôi khuyên bạn nên cảm thông, chia sẻ với những thành viên trong lớp, tôn trọng thầy cô giáo hơn nữa.
Tôi đơn giản chỉ là một người thích rap, mang trong tim một ước mơ, hãy cho mình một cơ hội... lol!

23/5/2012, 4:26 pm
Admin

thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

Mọi vấn đề đã được giải quyết. Topic khóa tại đây để đảm bảo tinh thần đoàn kết.

[Thành viên] - Sponsored content
thèm ăn đá!!!!!!!!! Vide

thèm ăn đá!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.